Labarai

Shawarar jagorar siyayya don kwandon shara


Lokacin aikawa: Mayu-24-2023

1. Yanayin aikace-aikace na kwandon shara (basin)

Kowace safiya, da idanu masu barci, kuna wanke fuska da goge haƙoranku, babu makawa kuna mu'amala dakwandon wanka.Wurin wanke-wanke, wanda kuma aka sani da basin, dandali ne na wanke-wanke da goge-goge da aka girka akan ma'ajin bandaki a bandaki.Siffar sa mai karko kuma yana buƙatar zaɓi da kulawa a hankali, in ba haka ba zai zama rawaya, tabo, ko ma fashe bayan tasirin haɗari lokacin amfani da shi.Rawanin rawaya a saman gabaɗaya yana faruwa ne sakamakon yawan shayar da ruwa na saman kwandon kwandon lokacin da aka harba shi a matsakaici zuwa ƙananan yanayin zafi, yayin da fashe ya kasance ga ƙarancin tsarin tsarin gaba ɗaya.Don guje wa waɗannan matsalolin, ya zama dole a ciyar da ɗan lokaci don zaɓar kwandon mai ƙyalƙyali da yawa tare da ƙira mai sauƙi da inganci wanda zai iya hana cikar ruwa yadda ya kamata.

2. Material irin kwandon ruwa (basin)

Abubuwan da ke cikin kwandon daban-daban, ciki har da yumbu, marmara, dutsen wucin gadi, gilashi, da slate.Daga cikin su, yumbu da tasoshin marmara sune mafi rinjaye.

Basin yumbu yana da santsi da haske, yana ba mutane ma'anar rubutu.Tare da kayan ado mai sauƙi, ana iya amfani da shi cikin sauƙi a cikin ɗakunan banɗaki masu sauƙi na zamani iri-iri, kuma yana da salo da girma dabam dabam, ƙwararrun sana'a, dorewa, da matsakaicin farashi.Zaɓin yawancin iyalai ne.

Tushen marmara yana da ƙarfi mai ƙarfi ga gini, nauyi mai girma, kuma yana ba da jin daɗi mai kauri.Yana da salo da launuka iri-iri, yana sa ya dace da amfani a tsakiyar gida zuwa manyan gidaje;Duk da haka, marmara yana da haɗari ga gurɓataccen mai, ba shi da sauƙin tsaftacewa, kuma yana da tasiri mai nauyi da rarrabuwa.Duk da haka, farashinsa yana da tsada sosai, kuma wasu ƙananan kayayyaki suna da wuyar yin kwaikwayon marmara tare da duwatsun wucin gadi.

Slate wani nau'i ne na kayan kwandon da ke fitowa a cikin 'yan shekarun nan, tare da taurin gaske, ƙarancin ƙazanta da tsagewa, kuma ba shi da sauƙin shiga da haskakawa, amma farashinsa yana da yawa.

Gabaɗaya ana yin kwandon gilashin da gilashin zafi, wanda ke da ƙarfin juriya da ɗorewa, juriya mai kyau da gurɓatacce, sauƙin tsaftacewa, da tsaftataccen wuri mai tsabta, yana sa su faranta ido.Lokacin da sojojin waje suka yi tasiri, duk tsarin yana da sauƙi ga rarrabuwa.

Basin kwandon bakin karfe suna da sauƙin tsaftacewa, suna da ƙarfin hana lalata, suna da arha, kuma ba su da daraja kuma suna da saurin yin tsatsa.

https://www.sunriseceramicgroup.com/products/

3. Yadda ake zabar kwandon shara (basin)

1. Hanyar shigarwa

Ana iya raba basin zuwa babban kwano na sama, ƙaramin kwandon ruwa, da haɗe-haɗe da kwandon shara bisa matsayinsa na shigarwa a kan ma'ajin gidan wanka.

A kan tudu: Akwai nau'o'i daban-daban da nau'o'in basin, waɗanda suka fi kyau bayan shigarwa.Ana amfani da shi sau da yawa a cikin manyan otal da gidaje, kuma yana da sauƙin shigarwa.Ko da akwai matsaloli, kawai yana buƙatar sauyawa cikin sauƙi.Duk da haka, saboda an shigar da shi a kan ma'auni na gidan wanka ta hanyar mannewa da kuma kayan aiki na manne yana da alaƙa da dangantaka, a tsawon lokaci, haɗin gwiwa yana da wuyar yin baƙar fata, peeling, da sauran yanayi, kuma yana da wuyar tsaftacewa.

Akasin haka, shigar da kwandon ruwa a ƙarƙashin teburin ya fi rikitarwa, kuma kulawa da rarrabawa yana buƙatar ƙwararrun ma'aikata don aiki.Duk da haka, ba zai lalata cikakkiyar kayan ado na ɗakin gidan wanka ba kuma yana da sauƙin tsaftacewa.

 

Har ila yau, haɗewar kwanduna an raba su zuwa kwanduna nau'in ginshiƙai da kwanduna masu ɗaure bango.Babu tazara tsakanin kabad ɗin banɗaki ko sashi da kwandon shara, yana mai sauƙaƙa tsaftacewa da ƙawa.Ya dace da ƙananan wuraren wanka.Hanyar magudanar ruwa na gidan wanka shine magudanar ruwa na ƙasa, kuma an zaɓi kwandon nau'in shafi;Zaɓin kwandon wanka da aka ɗora bango don layin bango.

2. Matsayin famfo

Ana iya raba kwandon babu rami, rami ɗaya, da ramuka uku bisa adadin ramukan famfo.

Ana amfani da basin da aka rutsa da su don sanyawa a kan panel ɗin da ke kusa da dandamali, kuma ana iya shigar da famfunan ruwa a bango ko saman teburi.

Faucet ɗin ramuka guda ɗaya gabaɗaya suna cikin nau'in haɗaɗɗen haɗin ruwan sanyi da ruwan zafi, wanda shine mafi yawan nau'in kwano.Ana iya haɗa su da ruwan sanyi na yau da kullun da na zafi, ko famfo na lantarki idan an haɗa su da ruwan famfo na yau da kullun.

Faucet ɗin ramuka uku ba kasafai ba ne, yawanci suna ƙunshi mahaɗar ruwan sanyi da ruwan zafi da rami mai shigar da famfo guda ɗaya.

https://www.sunriseceramicgroup.com/products/

3. Girma da yankin ban daki

A cikin akwati na gidan wanka, girman kwandon ya kamata ya yi daidai da girman wurin da aka tanada na majalisar gidan wanka, kuma salo da launi da aka zaɓa ya kamata su dace da ɗakin gidan wanka.Idan yankin gidan wanka yana da ƙananan, za ku iya zaɓar kwandon da aka haɗa, wanda ke da ƙananan ƙafar ƙafa da kyakkyawan bayyanar.

(1) Zaɓin mafi ƙarancin girman kwano akan tebur

(2) Zaɓin mafi ƙarancin girman kwano a ƙarƙashin tebur

Tsawon kwandon yana da mahimmanci sosai, kuma ya kamata ya zama kusan santimita 80-85 sama da ƙasa.A wannan tsayi, ana iya amfani da shi cikin kwanciyar hankali ta duka tsofaffi, yara, da manya.Zurfin kwandon ya kamata ya zama kusan santimita 15-20, kuma yakamata a sami isasshen curvature a ƙasan kwandon don tabbatar da cewa babu tabo da ta rage.

4. Surface

Filayen kwandon da ke hulɗa da ruwa kai tsaye ya kamata ya kasance yana da ƙarancin mannewa, juriya mai zafi, juriya na lalata, da dorewa, kuma saman bai kamata ya kasance yana da ido mara kyau na allura, kumfa, da haske ba.Lokacin zamewa da taɓawa da hannaye, gabaɗayan ji yana da laushi da santsi, kuma sautin taɓawa a wurare daban-daban na kwandon a bayyane yake kuma ƙwanƙwasa, ba tare da wani sautin murɗaɗi ba.

5. Yawan sha ruwa

Dominyumbu basins, yawan sha ruwa na kwandon ruwa shine mafi mahimmancin nuni.Ƙananan shayarwar ruwa, mafi kyawun ingancin kwano na yumbu.Yawan sha ruwa mafi girma zai iya sa ruwa ya shiga cikin yumbu mai ƙyalli kuma ya faɗaɗa da fashe.

https://www.sunriseceramicgroup.com/products/

6. Salon Launi

Farin kwandon ruwa shine launi na yau da kullun don kwano kuma yana iya zama iri-iri a cikin ɗakunan wanka na zamani daban-daban da kaɗan.Salon kayan ado yana ƙara sararin samaniya da haske zuwa gidan wanka, dace da ƙananan masu amfani.

Basin baƙar fata ya dace don daidaitawa tare da bangon fari, ƙirƙirar ma'anar gani mai mahimmanci.

Online Inuiry