Dangane da yanayin tankin ruwa na bayan gida, bayan gida yana iya raba nau'ikan uku: nau'in tsaga, nau'in haɗi, nau'in bangon bango. An yi amfani da bandakuna masu bango a gidajen da aka ƙaura, don haka waɗanda aka saba amfani da su har yanzu suna da tsaga kuma suna da alaƙa. Mutane da yawa na iya yin tambaya ko bayan gida ya fi raba ko an haɗa? A ƙasa akwai taƙaitaccen gabatarwar kobayan gidaya rabu ko an haɗa shi.
Gabatarwa zuwa Gidan bayan gida Haɗe
Tankin ruwa da bayan gida na bayan gida da aka haɗa kai tsaye suna haɗa kai tsaye, kuma kusurwar shigarwa na ɗakin bayan gida yana da sauƙi, amma farashin ya fi girma, kuma tsayin ya fi na bandaki daban. Gidan bayan gida da aka haɗa, wanda kuma aka sani da nau'in siphon, ana iya raba shi zuwa nau'i biyu: nau'in jet na siphon (tare da ƙararrawa mai laushi); Siphon nau'in karkace (sauri, cikakke, ƙarancin wari, ƙaramar amo).
Gabatarwa zuwa Raba Bandaki
Tankin ruwa da bayan gida na bandaki da aka raba sun bambanta, kuma ana buƙatar amfani da bolts don haɗa bayan gida da tankin ruwa yayin shigarwa. Farashin tsaga bayan gida yana da arha, kuma shigarwa yana da ɗan wahala, saboda tankin ruwa yana da haɗari ga lalacewa. Bandakin da aka raba, wanda kuma aka sani da madaidaiciyar bayan gida, yana da tasiri sosai amma kuma yana da ƙara mai ƙarfi, amma ba shi da sauƙin toshewa. Misali, ana iya sanya takardar bayan gida kai tsaye a cikin bayan gida, kuma babu buƙatar saita kwandon takarda kusa da bayan gida.
Bambanci tsakanin bandaki da aka haɗa da bandaki tsaga
Tankin ruwa da bayan gida na bayan gida da aka haɗa kai tsaye suna haɗa kai tsaye, yayin da tankin ruwa da bayan gida na tsaga bayan gida daban, kuma ana buƙatar bolts don haɗa bayan gida da tankin ruwa yayin shigarwa. Amfanin bayan gida da aka haɗa shi ne shigarsa cikin sauƙi, amma farashinsa yana da yawa kuma tsayinsa ya ɗan fi tsayi fiye da na tsagaggen bayan gida; Amfanin bandaki da aka raba shi ne cewa yana da arha, amma shigarwa yana da ɗan wahala, kuma tankin ruwa yana da sauƙin lalacewa.
Alamar ƙasashen waje gabaɗaya suna amfani da banɗaki tsaga. Dalilin haka kuwa shi ne, a lokacin da ake aikin kera babban dakin bayan gida, ba a ci gaba da gudanar da aikin tankin ruwa, don haka hanyoyin ruwa na cikin gida (magudanar ruwa da magudanar ruwa) na jikin bayan gida ana iya yin su cikin sauki, ta yadda za a samu sauki. don samun ƙarin daidaiton kimiyya a cikin lanƙwasa tashar magudanar ruwa da kuma samar da bututun cikin gida, da sanya hanyoyin ruwa da magudanar ruwa a jikin bayan gida da santsi yayin amfani da bayan gida Aikin kimiyya. Duk da haka, saboda gaskiyar cewa ɗakin bayan gida ya rabu ta hanyar amfani da screws guda biyu don haɗa babban jikin bayan gida da tankin ruwan bayan gida, haɗin haɗin yana da ƙananan. Saboda ka'idar lever na injiniyoyi, idan muka yi amfani da karfi don jingina da tankin ruwa, yana iya haifar da lalacewar haɗin da ke tsakanin babban ɗakin bayan gida da tankin ruwa (sai dai wanda ke jikin bango).
Gidan bayan gida ya rabu ko yana hade
Gidan bayan gida da aka haɗa yana da sauƙin shigarwa, yana da ƙaramin ƙara, kuma ya fi tsada. Shigar da tsagabayan gidaya fi rikitarwa kuma mai rahusa. Tankin ruwa yana da haɗari ga lalacewa, amma ba shi da sauƙi don toshewa. Idan akwai tsofaffi da yara kanana a gida, ana ba da shawarar kada a yi amfani da jikin da ya rabu, saboda yana iya shafar rayuwarsu cikin sauƙi, musamman lokacin shiga bandaki da tsakar dare, wanda hakan kan iya shafar barcinsu. Sabili da haka, yana da kyau a zabi jikin da aka haɗa a cikin irin waɗannan yanayi.